การลบค่าตัวเลขอยู่คนละแถว คนละคอลัมน์ต้องเขียนโค้ดอย่างไรหรือมีวิธีอื่นไหม มีรูป

01 มิ.ย. 62 , 18:26:38
อ่าน 897 ครั้ง

Nick_1234

1

2

แล้วให้มันแสดงค่าตรง CAL1 อะครับ ขอบคุณครับ 

04 มิ.ย. 62 , 23:23:00
ตอบกลับ #1

OddyWriter

เริ่มระแวงกระทู้ซ้ำ
ระแวงว่ามีคนตอบไปแล้ว

ถ้าตอบกระทู้ซ้ำก็นำไปรวมกับอันเดิมได้เลยครับ

วิธีการนี้ไม่ต้องเขียน Code อะไรหรอกครับ แค่เทคนิคนิดหน่อยก็ได้แล้ว

ดูวิธีการจากไฟล์ตัวอย่างนะครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Nick_1234

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5