(มือใหม่มากๆ) สอบถามวิธีใช้ access ครับ

31 พ.ค. 62 , 23:38:53
อ่าน 1009 ครั้ง

kpueng

ผมมีข้อมูลตามตารางนี้ครับ

ต้องการสร้างข้อมูล เช่นในส่วนของจังหวัด อำเภอ ตำบล จะเป็น dropdown list ให้เลือก
ถ้าเลือก จ.บุรีรัมย์ และอำเภอนางรองจะแสดงผลลัพธ์ดังภาพ

คำถามคือ
 ผมต้องใช้ฟังก์ชั่นไหนของ access ในการทำครับ พอจะมีกระทู้ตัวอย่างให้ดูหรือไม่ครับ

ปล. เป็นกระทู้แรก หากผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

01 มิ.ย. 62 , 08:43:48
ตอบกลับ #1

Eid

: (มือใหม่มากๆ) สอบถามวิธีใช้ access ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มิ.ย. 62 , 08:43:48 »
ส่งไฟล์ไปให้ทางเมล์ดูก่อนก็ได้ครับ
piyaphan@se-ed.com

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: kpueng

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5