กดปุ่มบันทึกแล้วขึ้นข้อความบอกว่าไม่สามารถ Save ข้อมูล ใน Table ดังกล่าวได้

01 ก.ค. 62 , 14:02:03
อ่าน 925 ครั้ง

oraaoi

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

รบกวนสอบถามค่ะ พอดีอ๋อยดึงเอา Combobox มาช่วยในการค้นหาข้อมูล(สร้างโดย Wizard ช่วยสร้าง) และมีการสร้าง Relation ไว้เรียบร้อยแล้ว นำมาวางทั้งหมด 3 ตัวคือ
1.เลือกชื่อ (ลองเลือกชื่อ กด Save ได้ปกติ )
2.เลือกเวลา (ลองเลือกเวลา กด Save ได้ปกติ )
3.เลือกแผนก พอกดปุ่ม Save ขึ้น ตามรูปข้างล่างเลยค่ะ 
ไม่ทราบว่าอ๋อยต้องไปเช็คที่ตัวไหนคะ  ขอบคุณทุกท่านค่ะ

02 ก.ค. 62 , 13:31:23
ตอบกลับ #1

สันติสุข

ข้อความบอกเป็นนัยว่า รหัสแผนกที่เลือก ไม่มีอยู่ในเทเบิล dDepartment ครับ เช็คดีๆว่าป้อนรหัสแผนกถูกหรือไม่
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: oraaoi

02 ก.ค. 62 , 14:25:26
ตอบกลับ #2

oraaoi

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ข้อความบอกเป็นนัยว่า รหัสแผนกที่เลือก ไม่มีอยู่ในเทเบิล dDepartment ครับ เช็คดีๆว่าป้อนรหัสแผนกถูกหรือไม่

ขอบคุณมากเลยค่ะ อ๋อยเข้าไปเช็คดูตามที่คุณสันติสุขแนะนำแล้ว เป็นอย่างนั้นจริงๆค่ะ ลองสร้างเทเบิลใหม่ สร้างรีเลชั่นใหม่ ใช้งานได้แล้วค่ะ :grin:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5