ใส่วันที่ใน textbox แรก แล้ว อีกสองอันที่เหลือก็ เป็นวันเดียวกัน

13 ส.ค. 62 , 14:59:30
อ่าน 780 ครั้ง

MiKu

ในฟรอม กรอกข้อมูล จะมี textbox ที่เป็น Date/time สามอัน
ถ้าเราใส่วันที่ใน textbox แรก แล้ว อีกสองอันที่เหลือก็ เป็นวันเดียวกัน
ช่วยนแนะนำทีค่ะ

13 ส.ค. 62 , 15:16:23
ตอบกลับ #1

PNR

ไม่รู้ว่าแบบนี้หรือเปล่านะครับ
ถ้าเป็นการอ้างอิงวันที่ไปใส่ ลองวิธีนี้ดูครับ

ผมสมมุติ textbox ชื่อตามในรูปนะครับ
โค๊ด: [Select]
Private Sub DtDateBorrow1_AfterUpdate()
If Not IsNull(Me.DtDateBorrow1) Then
Me.DtDateBorrowBack = Me.DtDateBorrow1
Me.DtDateBorrowOut = Me.DtDateBorrow1
End If
End Sub
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: MiKu

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5