การประยุกต์ใช้งานของไฟล์แต่ละประเภทที่ Export จาก Access

31 ต.ค. 62 , 11:49:33
อ่าน 821 ครั้ง

Mercury

อยากทราบว่าไฟล์แต่ละประเภทมีการทำงานยังไง แล้วสามารถ Export ข้อมูลใน Acess ของเรา
เพื่อไปใช้กับพวกโปรแกรมสำเร็จรูปหรือ Web Base Application ได้มั้ยคะ

:dizzy:

31 ต.ค. 62 , 14:25:58
ตอบกลับ #1

สันติสุข

ไปดูโปรแกรมที่จะใช้ดีกว่า ว่าเขาใช้ฐานข้อมูลฟอร์แมทหรือยี่ห้ออะไร จะได้รู้ว่า export ไปได้ง่ายไหม หรือเขาสามารถอ่านฐานข้อมูลของ Access ได้โดยตรงเลยหรือไม่
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Mercury

04 พ.ย. 62 , 11:04:10
ตอบกลับ #2

Mercury

อยากทราบว่าถ้าโปรแกรมที่จะใช้สามารถอ่านข้อมูลไฟล์พวกนี้ได้ ก็คือสามารถดึงไปใช้ได้โดยตรงเลยหรือไม่คะ
:dizzy:

04 พ.ย. 62 , 14:07:07
ตอบกลับ #3

สันติสุข

น่าจะได้ แต่ผมไม่กล้ายืนยัน 100% ผมว่าควรเอาโปรแกรมนั้นมาทดลองครับ แต่ที่แน่ๆคือเราต้องจัดฟอร์แมทของข้อมูลให้ตรงตามที่โปรแกรมจะใช้ต้องการเสียก่อน แล้วค่อย export ออกไปครับ
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Mercury

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5