[VBA] ขอความช่วยเหลือ เรื่อง การนำ MS Access 64 bit ไปรันบนเครื่อง 32 bit

03 ก.ย. 62 , 09:13:13
อ่าน 741 ครั้ง

PooPae

เนื่องจากคอมที่ทำ MS Access เป็น 64 bit ค่ะ แล้วคอมในบริษัทที่จะต้องเอาโปรแกรมไปใช้เป็น 32 bit อยากขอความช่วยเหลือในการเขียน vba เพื่อให้สามารถรันบนเครื่อง 32 bit ได้ค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ  :miao:

03 ก.ย. 62 , 17:36:32
ตอบกลับ #1

TTT

อื่ม! มันบอกยากนะครับ เพราะมีหลายอย่างเหมือนกัน แนะนำให้ลองไปรันบน 32bit ทดสอบดูก่อนเลยครับ แล้วถ้ามันมีปัญหาอะไรมันก็ฟ้องเอง แล้วค่อยมาแก้กัน บางทีอาจใช้ได้เลยก็ได้ เพราะถ้าจะเขียนให้ใช้ประสิทธิภาพแบบ 64bit จริงๆ ต้องตั้งใจเขียนเหมือนกันครับ โค้ดที่เราใช้กันหรือหาได้ทั่วไปส่วนใหญ่ก็รัน 32bit แทบทั้งนั้น
ฐานข้อมูลเป็นเรื่องใกล้ตัว ใครๆก็ทำฐานข้อมูลเองได้นะครับhttp://www.youtube.com/c/AccessCreator

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: PooPae

03 ก.ย. 62 , 20:09:28
ตอบกลับ #2

PooPae

ขอบคุณมากๆค่ะ เดี๋ยวหนูไปรันบน 32 บิทแล้วแคปมาให้ดูนะคะว่ามีการตอบโต้อย่างไรบ้าง

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5