เราสามารถตั้งปุ่ม Button เปิด Attachment ใน Form ได้มั้ยคะ

22 ก.ย. 62 , 19:13:04
อ่าน 959 ครั้ง

sirirat-ploy

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

เราสามารถใส่โค้ดตั้งค่า Button เปิด Attachment ได้มั้ยคะ
ถ้าได้นี้ต้องใส่โค้ดอะไรบ้างคะ

สาเหตุที่อยากตั้ง ปุ่ม Button เปิด Attachment เนื่องจาก ใน Attachment เก็บไฟล์รูปภาพไว้ค่ะ แล้วพอตั้งไว้ใน Form ใช้ตัว Attachment เลย มันกินพื้นที่ข้อมูลที่จัดไว้ในForm ปรับขนาดแล้วมันเห็นรูปภาพไม่ชัดเจนเลยอยากทำเป็นปุ่มกดเรียกใช้ เปิดดูภาพแทนไปเลยค่ะ

27 ก.ย. 62 , 19:23:12
ตอบกลับ #1

TTT

ทำคลิปให้ดูนะครับ เผื่อช่วยได้

Youtube
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 62 , 00:11:47 โดย TTT »
ฐานข้อมูลเป็นเรื่องใกล้ตัว ใครๆก็ทำฐานข้อมูลเองได้นะครับhttp://www.youtube.com/c/AccessCreator

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: apirak, sirirat-ploy

30 ก.ย. 62 , 10:27:27
ตอบกลับ #2

sirirat-ploy

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ทำคลิปให้ดูนะครับ เผื่อช่วยได้

Youtube

ขอบคุณค่ะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5