สมัครสมาชิก

มือใหม่ครับ ผมมือบอนทำ Form Hide หายเลยครับจะเรียกคืนยังไงครับ

04 ต.ค. 62 , 20:41:25
อ่าน 58 ครั้ง

jee007

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

พอดีผมมือบอนครับอยากลองดู ไปคลิกขวาที่ Form แล้วกด hide มันหายไปแล้วจะเรียก form คืนยังไงดีครับ ทำมาตั้งนาน ขอบคุณมากครับ

04 ต.ค. 62 , 23:01:59
ตอบกลับ #1

PNR

พอดีผมมือบอนครับอยากลองดู ไปคลิกขวาที่ Form แล้วกด hide มันหายไปแล้วจะเรียก form คืนยังไงดีครับ ทำมาตั้งนาน ขอบคุณมากครับ

กด F11 ตั้งค่า Navigation pane 

หรือกด คริกขวาที่ Navigation  pane ก็จะเห็น Form ที่ซ่อนอยู่ ก็กด  Show Hidden Objects ได้เลย
:meaw: :grin: :shout:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: jee007

05 ต.ค. 62 , 07:16:34
ตอบกลับ #2

jee007

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

คือผมไปคลิ๊กขวาที่ตัวอ๊อฟเจ็คFormเลยน่ะครับ ที่มันหายออกไป ไม่ได้หายทั้งหน้าต่างอ่ะครับ มันหายออกจากกลุ๊ปของมันเลยอ่ะครับ

05 ต.ค. 62 , 12:10:43
ตอบกลับ #3

UnKnown

• ครูผู้ช่วยไท.Access
  • *
  • พลังขอบคุณ: 50

• คิดง่ายๆแนวคนไม่เก่งแอคเซส

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: PNR, jee007

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย