ว่าด้วยเรื่องการกำหนดสิทธิ

28 ต.ค. 63 , 10:36:42
อ่าน 573 ครั้ง

starbuck

• สมาชิกไท.Access

ในตาราง ของผมมี สมาชิก 2ประเภทโดยจะกำหหนดสิทธิ ให้ได้ว่าสมาชิก ประเภทที่1 สามาใช้งานหนังสือได้5 เล่ม  ประเภทที่2ได้3เล่ม เราจะกำหนดสิทธิ ได้อย่างไรบ้างครับ ผมเขียนโค้ดไม่เก่งเลยนะครับ แต่พอเข้าใจได้ ใครมีตัวอย่างช่วยหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 63 , 10:47:23 โดย starbuck »

28 ต.ค. 63 , 10:50:58
ตอบกลับ #1

PNR

: ว่าด้วยเรื่องการกำหนดสิทธิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ต.ค. 63 , 10:50:58 »
ในตาราง ของผมมี สมาชิก 2ประเภทโดยจะกำหหนดสิทธิ ให้ได้ว่าสมาชิก ประเภทที่1 สามาใช้งานหนังสือได้5 เล่ม  ประเภทที่2ได้3เล่ม เราจะกำหนดสิทธิ ได้อย่างไรบ้างครับ ผมเขียนโค้ดไม่เก่งเลยนะครับ แต่พอเข้าใจได้ ใครมีตัวอย่างช่วยหน่อยนะครับ
ลองดูกระทู้นี้ครับ
https://www.thai-access.com/yeadram_view.php?topic_id=4158

มีการยกตัวอย่างฟิลล์ในตาราง
การใช้ Dlookup ในการตรวจสอบ user password
ตรง  startform คือการกำหนดให้ เปิดฟอร์มตามที่ User แต่ละคนมีสิทธิครับ

Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: starbuck

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5