สอบถามเรื่องการอ้างถึง control ครับ

25 ม.ค. 61 , 17:16:02
อ่าน 1608 ครั้ง

tomkungz

คือผมต้องการอ้างถึง control จาก from Login
โดย ผมกำหนดค่าตามนี้ครับ
         DoCmd.OpenForm "MainMenu"
         Forms![MainMenu]![txtLogin] = TempLogin
         Forms![MainMenu]![txtLoginName] = UserLoginName
         Forms![MainMenu]![AdminPage].Enable = False

ซึ่ง txtLogin กับ txtLoginName นั้นได้รับค่าปกติ
แต่ คำสั่ง Enable error ครับ เหมือน ไม่รอบรับคำสั่งนี้ ต้องเปลี่ยนวิธีการอ้างโค้ดยังไงครับ

25 ม.ค. 61 , 19:26:20
ตอบกลับ #1

OddyWriter

> สอบถามเรื่องการอ้างถึง control ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ม.ค. 61 , 19:26:20 »
เปลี่ยนเป็น

Forms![MainMenu]![AdminPage].Enabled = False
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

25 ม.ค. 61 , 21:49:52
ตอบกลับ #2

tomkungz

> สอบถามเรื่องการอ้างถึง control ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ม.ค. 61 , 21:49:52 »
อ๋ออออออออออออออออออออออออออออ ขอบคุณครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5