หาวิธีทำลิ้งค์จาก Subform ไปฟอร์มแก้ไขข้อมูล

02 มี.ค. 63 , 17:31:43
อ่าน 815 ครั้ง

lalerster

รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่าน
พอจะมีวิธีไหมครับ เช่น

คลิกที่ชื่อสินค้า ก ในซัพฟอร์มของฟอร์มชื่อ AAA ก็ลิ้งไปหน้าฟอร์มแก้ไขข้อมูลสินค้า BBB

:question: :question: :question:

03 มี.ค. 63 , 11:41:52
ตอบกลับ #1

สันติสุข

: หาวิธีทำลิ้งค์จาก Subform ไปฟอร์มแก้ไขข้อมูล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มี.ค. 63 , 11:41:52 »
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: lalerster, เก่ง

24 มี.ค. 63 , 16:36:13
ตอบกลับ #2

เก่ง

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

: หาวิธีทำลิ้งค์จาก Subform ไปฟอร์มแก้ไขข้อมูล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 63 , 16:36:13 »
https://www.thai-access.com/index.php?topic=411.0

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมได้ใส่สูตร macro ตามกระทู้ที่บอกมา แต่มันยังขึ้นให้ใส่เลข KADAI No. ตามภาพอยู่เลยครับ ทำอย่างไรแบบ double click แล้ว ไม่ต้องใส่เลข KADAI No อีกได้ไหมครับ
[KADAI No]=[Form]![F_00KADAIDetails_S]![KADAI No]

24 มี.ค. 63 , 17:36:00
ตอบกลับ #3

สันติสุข

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มี.ค. 63 , 17:36:00 »
คุณตกอักษร s หลังคำว่า Form ครับ
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: เก่ง

24 มี.ค. 63 , 17:57:04
ตอบกลับ #4

เก่ง

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 63 , 17:57:04 »
คุณตกอักษร s หลังคำว่า Form ครับ

หูยยย !!! ขอบคุณมากครับผม น้ำตาจิไหล นั่งงมตั้งกะบ่ายล่ะ  :cry:
#มือใหม่หัดเขียน

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5