ขออนุญาตสอบถาม Code ตรวจสอบบัตรประชาชนซ้ำครับ ติดปัญหา Error ครับ

02 เม.ย. 63 , 11:53:54
อ่าน 648 ครั้ง

Teerin

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

:sweat:Copy Code จากเว็บแล้วมาปรับตามตารางที่มีครับ พอรันแล้วติดปัญหาดังรูปครับ

Private Sub Person_Code_AfterUpdate()
Dim rst As DAO.Recordset
Set rst = CurrentDb.OpenRecordset("Select count(Person_Code) from Farmer where Person_Code ='" & Me.Label3 & "'")
'ติดตรงนี้'
If rst(0) > 0 Then
    MsgBox ("เลขบัตรนี้มีการลงทะเบียนในระบบแล้ว")
End If
rst.Close
Set rst = Nothing
End Sub

02 เม.ย. 63 , 12:50:44
ตอบกลับ #1

PNR

ชื่อ textbox ที่ระบุเลขประจำตัวประชาชนชื่อ label3 หรอครับตรวจสอบตรงนี้ด้วย
ชื่อตารางที่ตรวจสอบชื่อ Farmer หรือไม่
ชื่อฟิลล์ Person_Code ดูชื่อว่าตรงหรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 63 , 15:33:03 โดย PNR »
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Teerin

02 เม.ย. 63 , 13:54:27
ตอบกลับ #2

Teerin

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ได้แล้วครับ ผมใส่ข้อมูล label3 ที่ต้องเป็น Person_Code ครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5