ต้องการให้ defalt ของการรอกดไปลงที่ Cancel ใน Msgbox

07 พ.ค. 63 , 19:38:52
อ่าน 603 ครั้ง

Krathok-man

ผมมี function  ดังนี้

MsgBox("นำค่าที่ได้ไปใส่ใน Form หลัก", vbOKCancel)
เมื่อ Run  ค่า Defalt จะไปรอที่ OK  รอกด Enter

แต่ที่ผมต้องการคือให้มันไปรอที่ Cancel ครับ เมื่อกด Enter คือ Calcel
ต้องเขียนแบบไหน

07 พ.ค. 63 , 20:15:20
ตอบกลับ #1

OddyWriter

: ต้องการให้ defalt ของการรอกดไปลงที่ Cancel ใน Msgbox
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ค. 63 , 20:15:20 »
MsgBox "ข้อความ", vbOKCancel + vbDefaultButton2
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Krathok-man

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5