หลังการ update และ ผนวกข้อมูล อยากให้มี msg box แจ้งจำนวนที่เพิ่ม และเปลี่ยนแปลง

15 พ.ค. 63 , 10:25:24
อ่าน 721 ครั้ง

assetthai

สอบถามครับ โดยแยกเป็นคำถามดังนี้ครับ หลังการ เพิ่ม record ใหม่แบบ(Append) หลังจากนำเข้าข้อมูลเรียบร้อยแล้ว อยากให้มีข้อความแจ้งจำนวนที่นำเข้าไปครับ และ คำถามที่ 2 เป็นการ update เช่นกันครับ อยากให้แจ้งจำนวน record ที่ได้มีการ update เข้าไป  เช่น  นำเข้าทั้งหมด xxx Record เรียบร้อยแล้ว ,  ปรับปรุงข้อมูลจำนวน xxx Record เรียบร้อยแล้ว  ประมาณนี้ครับ   ขอบคุณครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: ิboonyarit

15 พ.ค. 63 , 12:43:38
ตอบกลับ #1

PNR

สอบถามครับ โดยแยกเป็นคำถามดังนี้ครับ หลังการ เพิ่ม record ใหม่แบบ(Append) หลังจากนำเข้าข้อมูลเรียบร้อยแล้ว อยากให้มีข้อความแจ้งจำนวนที่นำเข้าไปครับ และ คำถามที่ 2 เป็นการ update เช่นกันครับ อยากให้แจ้งจำนวน record ที่ได้มีการ update เข้าไป  เช่น  นำเข้าทั้งหมด xxx Record เรียบร้อยแล้ว ,  ปรับปรุงข้อมูลจำนวน xxx Record เรียบร้อยแล้ว  ประมาณนี้ครับ   ขอบคุณครับ

ลองดูตัวอย่างจากกระทู้นี้ครับ

https://www.thai-access.com/index.php?topic=1231.msg5428#msg5428
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: ิboonyarit

16 พ.ค. 63 , 01:04:14
ตอบกลับ #2

assetthai

ขอบคุณครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5