ขอความเมตตาขอ ไฟล์ฐานข้อมูล access เป็นกณีศึกษาครับ

30 มิ.ย. 63 , 21:34:54
อ่าน 788 ครั้ง

sakurahui

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

:prettiness: :prettiness: :prettiness: :prettiness: :prettiness:  :cry: :cry: :cry: :cry:

สวัสดีครับ ผมเพิ่งเข้ามาสมัครครั้งแรก ผมโพสอะไรผิดพราดประการใด ขอความกรุณาว่ากล่าวผม ผมเห็นอยู่จะทำคืนเสีย ถึงความสำรวมระวังต่อไป

ผมอยากทำฐานข้อมูลเกี่ยวกับ 1. การจัดการร้านอาหารขนาดเล็กๆ 2. การจัดการ หน้าที่ การมอบหมายงานตามกำลัง ให้พนักงาน

แต่ผมมีความรู้น้อย อยากขอความอนุเคราะห์ อยากได้"ไฟล์"ฐานข้อมูล เป็นตัวอย่าง มาเป็นแนวทางครับ หรือไฟล์การจัดการอื่นๆที่ไกล้เคียงก็ได้ครับ ขอบพระคุณครับ

01 ก.ค. 63 , 11:41:46
ตอบกลับ #1

สันติสุข

ผมลองค้นกูเกิลด้วยคำว่า ฐานข้อมูลร้านอาหาร จะพบลิงค์วิทยานิพนธ์เรื่อง ระบบจัดการร้านอาหาร Restaurant Management System ไม่ใช่เป็นไฟล์ฐานข้อมูล แต่ก็มีบอกไว้หมดว่ามีเทเบิลอะไร มีหน้าฟอร์มอะไร มีหน้าที่อะไรบ้าง คิดว่าพอจะช่วยได้

หรือจะค้นด้วย access template restaurant ก็จะพบของลิงก์เวปต่างประเทศ แต่จะฟรีหรือตรงความต้องการหรือเปล่า ต้องไปเช็คเองนะครับ
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5