สวัสดีค่ะ คือหนูต้องการจะปริ้น report โดยกรองข้อมูลจากบนฟรอมได้ไหมค่ะ

06 ต.ค. 63 , 11:50:04
อ่าน 598 ครั้ง

MiKu

คือ หนูมีข้อมูล เป็นรายชื่อของคน เอามาทำ report โดยทำจาก query แล้วหนูจะสั่งพิมพ์รายงานแบบแยกชื่อ หนูต้องเข้าไปกรองข้อมูลตรงเกณฑ์ตลอดเรย
 อันนี้สามารถสร้างฟรอมแล้วกรองข้อมูลแล้วสั่งปริ้นจากชื่อที่เรากรองได้ไหมค่ะ

06 ต.ค. 63 , 21:32:31
ตอบกลับ #1

SakDa

ตรงช่อง google search แว่นขยายด้านบนลองใส่คำว่า print form มีหลายๆ ตัวอย่างเลยครับ
ทำได้ครับ form filter to print (ใช้คำค้นนี้ก็ได้ครับ) ลองค้นและอ่านๆ ดูว่าคำถามไหนคล้ายของเรา

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: MiKu

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5