ล็อคลูกกลิ้งเมาส์ เมื่อใช้กับ64Bit แล้ว Error ค่ะ

13 ก.พ. 65 , 07:19:26
อ่าน 630 ครั้ง

มาลี

รบกวนอาจารย์ ช่วยตรวจสอบ/แก้ไข โค๊ดล้อคลูกกลิ้งเมาส์ให้หน่อยนะคะ
เป็นไฟล์ตัวอย่างซึ่งโหลดมาจากเน็ต ตามคำแนะนำของ อ.สันติสุข เมื่อนานมาแล้วค่ะ
ใช้ได้ผลดีสำหรับ access 32bit พอเอามาลองใช้กับ Access 64bit แล้วไม่ได้ มันขึ้น error ตามในรูปค่ะ

หนูแนบไฟล์ตัวอย่างมาให้ด้วย ซึ่งหนูได้ลองแก้ไขโดยเพิ่ม Declare PtrSafe Function แล้วก็ยังไม่ได้ค่ะ
ขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

16 ก.พ. 65 , 15:02:49
ตอบกลับ #1

มาลี

ตอนนึ้แก้ปัญหาได้แล้วค่ะ
โดยลบโมดูล mousehook ออกไปไม่ต้องใช้เลย เพราะ64bit ไม่จำเป็นต้องใช้ mousehook แล้วค่ะ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: OddyWriter

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5