สอบถาม code การคูณแบบมีเงื่อนไขใน VBA ครับ

22 ก.พ. 61 , 10:20:43
อ่าน 1110 ครั้ง

prajak

รบกวนสอบถามตามรูปครับ ในช่อง TotalPrice ผมต้องการให้เป็นผลคูณของ "ราคา/ชิ้น" คูณ " เรทอัตราแลกเปลี่ยนด้านบน โดยมีเงื่อนไขว่า
รายการไหนที่ช่อง "Currency" เป็น $ ก็ให้เอาค่าช่อง "ราคา/ชิ้น" คูณ "USDRate"
รายการไหนที่ช่อง"currency" เป็นยูโร ก็ให้เอา "ราคา/ชิ้น" คูณ "EURORate"
รายการไหนที่ช่อง"currency" เป็น B  ก็ให้เอา "ราคา/ชิ้น" คูณ 1

โดยคำสั่งผมจะเอาไปวางไว้ใน Event After Update ของ StyleNo ครับ
ลืมบอกครับ ช่อง USDRate กับ EURORate เป็น Control ของ main form ครับ
ส่วนรายละเอียดใน form ข้างล่างเป็น Sub form

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?

Sitemap 1 2 3 4 5