มีแนวทางการทำ fifo ราคาขาย ราคาคงเหลือ หน่อยค่ะ เริ่มไม่ถูกเรยค่ะ

04 ส.ค. 64 , 09:28:09
อ่าน 898 ครั้ง

MiKu

:dizzy: :dizzy:

04 ส.ค. 64 , 18:13:09
ตอบกลับ #1

OddyWriter

การใช้ FIFO ต้องมีเรื่องของ LotNo ด้วยครับ โดยให้สร้างตารางที่มีข้อมูลประมาณนี้

ตารางที่ 1 tblProduct (SKU, Description, UOM)
ตารางที่ 2 tblFIFO (SKU, LotNo, ReceivingDate, ReceivingAmount, RemainingAmount, Price)
ตารางที่ 3 tblMovementRecord (MovementID, MovementDate, SKU, LotNo, MovementAmount)
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: MiKu

06 ก.ย. 64 , 15:46:37
ตอบกลับ #2

phathako

ตามลิ้งนี้นะครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5