พอปรับขนาดที่จะปริ๊นซ์ใบเสร็จ ข้อความหายต้องทำยังไงคะ

09 ม.ค. 65 , 14:54:40
อ่าน 579 ครั้ง

I love movies

เดิมใช้ค่าหน้ากระดาษเป็น A4  พอเปลี่ยนมาเป็น Envelope C5 229 x 162 mm  ข้อความด้านล่างหาย ปรับหลายทีแล้วก็ยังไม่ปรากฎ ควรปรับที่เท่าไหร่คะ

พอเอาไปใส่ส่วนท้ายของหน้า ข้อความปรากฎขึ้นนะคะ แต่ตรงรวมเงิน และ ตัวหนังสือที่แปลงจากจำนวนเงิน ขึ้น Error ค่ะ

10 ม.ค. 65 , 08:34:57
ตอบกลับ #1

PNR

เดิมใช้ค่าหน้ากระดาษเป็น A4  พอเปลี่ยนมาเป็น Envelope C5 229 x 162 mm  ข้อความด้านล่างหาย ปรับหลายทีแล้วก็ยังไม่ปรากฎ ควรปรับที่เท่าไหร่คะ

พอเอาไปใส่ส่วนท้ายของหน้า ข้อความปรากฎขึ้นนะคะ แต่ตรงรวมเงิน และ ตัวหนังสือที่แปลงจากจำนวนเงิน ขึ้น Error ค่ะ
เนื้อหาหายอยู่แล้วครับ

A4  =  210 x 297 mm
C5  =  229 x 162 mm

อ้างถึง
งั้นหาวิธีแก้ตรงส่วนนี้ดูครับ
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: I love movies

12 ม.ค. 65 , 08:41:15
ตอบกลับ #2

I love movies

ใช้กระดาษต่อเนื่อง 9x5.5 ควรใช้ค่ากระดาษตัวไหนที่พิมพ์ออกมาแล้วเต็มหน้ากระดาษคะ

และทำไม บรรทัดท้ายๆ เช่น ช่องรวมเงิน  ,ตัวหนังที่แปลงจากรวมเงิน ชอบเลื่อน ขึ้นบ้าง ลงบ้าง ต้องปรับแต่งบ่อย แทบจะทุกครั้งที่เรียกพิมพ์คะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5