ขอความกรุณาผู้รู้ สร้างปุ่มกด 1 ปุ่ม รัน acction query ในฟอร์มครับ

21 พ.ค. 61 , 09:16:42
อ่าน 1291 ครั้ง

andersonpokhao

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

คือ ผมมีปัญหาเรื่องการทำปุ่ม รัน acction query ครับ คือ อยากได้ ปุ่มกดครั้งเดียว ในสี่เหลี่ยมแรก และ ปุ่มกดครั้งเดียว ในสี่เหลื่ยมที่ 2 ครับ บน ฟอร์ม   ขอบพระคุณครับ

21 พ.ค. 61 , 09:40:52
ตอบกลับ #1

ปิ่นณรงค์

ที่ฟอร์มสร้าง ปุ่ม CommandBotton ขึ้นมา 2 ปุ่มครับ
ปุ่มที่1 ใส่คำสั่ง
Private Sub Command1_Click()
DoCmd.SetWarnings False
DoCmd.OpenQuery "เตรียมเรียงชาย"
DoCmd.OpenQuery "เตรียมเรียงหญิง"
DoCmd.OpenQuery "รีเซตออโตนัมเบอร์"
DoCmd.OpenQuery "รีเซตออโต้หญิง"
DoCmd.OpenQuery "ลบข้อมูลเร็คคอร์ดลำดับหญิง"
DoCmd.OpenQuery "ลบเร็คคอร์ดเรียงลำดับชาย"
DoCmd.SetWarnings true
End Sub

ที่ปุ่มที่ 2

Private Sub Command2_Click()
DoCmd.SetWarnings False
DoCmd.OpenQuery "เตรียมเลือกลำดับที่ต้องการชาย"
DoCmd.OpenQuery "เตรียมเลือกลำดับที่ต้องการหญิง"
DoCmd.SetWarnings true
End Sub

หมายเหตุ**
Command1_Click()
Command2_Click()
คือชื่อของปุ่ม CommandBotton นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 61 , 09:50:10 โดย ปิ่นณรงค์ »
:love: :grin:

21 พ.ค. 61 , 09:48:27
ตอบกลับ #2

andersonpokhao

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ขอบพระคุณครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5