รายการใน combo box เยอะ ต้องการ พิมพ์ อักษรตัวแรก แล้วแสดงรายการ

25 พ.ค. 61 , 13:10:41
อ่าน 1104 ครั้ง

andersonpokhao

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

รายการใน combo box ที่ออกแบบในฟอร์ม มีรายการให้คลิก มาก
ความต้องการ คือ สมมติ ให้พิมพ์ อักษรตัวแรก  เป็น   ป     ก็จะมีรายการให้คลิก คำที่ขึ้นต้นด้วย   ป    ทั้งหมดครับ

25 พ.ค. 61 , 14:48:03
ตอบกลับ #1

OddyWriter

อันนี้มันคือคุณสมบัติเบื้องต้นของ Combo Box อยู่แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 61 , 14:49:40 โดย OddyWriter »
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pepsi21b

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5