ขอคำสั่ง = False Text2 ถึง Text50 แบบเขียนเป็นบรรทัดเดียวค่ะ

13 มิ.ย. 61 , 13:52:11
อ่าน 1241 ครั้ง

มาลี

If IsNull(Me.Text1) Then

Me.Text2.Enabled = False
Me.Text3.Enabled = False
Me.Text4.Enabled = False
Me.Text...Enabled = False
Me.Text50.Enabled = False

หนูอยากได้คำสั่งให้ False รวมตั้งแต่ Text2 ถึง Text50 แบบเขียนบรรทัดเดียวค่ะ

หลังจาก Else

ก็สั่งให้เป็น True ตั้งแต่ Text2 ถึง Text50 แบบเขียนบรรทัดเดียวเช่นกันค่ะ

13 มิ.ย. 61 , 14:04:18
ตอบกลับ #1

สันติสุข

Dim N As Integer

For N = 2 To 50
        Me("Text" & CStr(N)).Enabled = Not IsNull(Me.Text1)
    Next
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pirin, มาลี

13 มิ.ย. 61 , 17:13:46
ตอบกลับ #2

มาลี

ใช้ได้ตามที่ต้องการแล้วค่ะอาจารย์

ขอบคุณค่ะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5