หวัดดีครับ เพื่อนๆ ผมมีปัญหาว่า โปรแกรม เราจะใช้กันหลายเครื่องใช่มั้ยครับ

10 ก.ย. 61 , 09:50:53
อ่าน 1050 ครั้ง

ekarat

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

:smile: และมีการใช้งานหลายตาราง ใช่เปล่า ปัญหาก็เลยมีอยู่ว่า บางทีเราเขียนโปรแกรมแล้ว มันต้องมีการ update กันหลายเครื่อง พร้อมกัน เราสามารถใช้งานได้ใช่เปล่า แต่บางที มันก็ติดว่า อาจจะมีการ update ตารางเดียวกันได้ พร้อมกันหลายเครื่อง ทีนี้ ผมอยากรู้ว่า ตารางที่กำลังใช้งานพร้อมกันนั้น ทำให้ไม่สามารถที่จะทำการ update ได้นั้น มีเครื่องไหนเปิดใช้งานอยู่บ้างน่ะครับ เรามีวิธีดูมั้ยครับ

10 ก.ย. 61 , 13:14:40
ตอบกลับ #1

สันติสุข

ดูที่คุณ TTT ตอบใน www.thai-access.com/yeadram_view.php?topic_id=4551 แต่ไม่มีข้อมูลว่าเทเบิลอะไรที่ถูกคนอื่นล็อคเอาไว้ครับ ยังหาโค้ดไม่เจอ แล้วเหมือนว่าจะไม่มีการเปิดเผยวิธีการหรือฟังก์ชั่นที่เกี่ยวข้องออกมาจากไมโคนซอฟท์
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5