อยาก สร้าง Report เปรียบเทียบ ราคารวมของแต่ละเดือน

22 มี.ค. 62 , 12:05:34
อ่าน 987 ครั้ง

MiKu

ตัวอย่าง
มี ตาราง สิ้นค้า     ราคา
              A          10

รวม สิ้นค้า  A เดือน มกราคม 100 บาท
รวม สิ้นค้า  A เดือน กุมภาพันธ์ 200 บาท
รวม สิ้นค้า  A เดือน มีนาคม 300 บาท

อยากจะสร้าง Report ทีเปรียบเทียบ เดือนต่อเดือน ครับ
 เช่น เดือน มกราคม เทียบกับ กุมภาพันธ์
 เดือน กุมภาพันธ์ เทียบกับ มีนาคม

22 มี.ค. 62 , 21:47:30
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ใช้ Crosstab Query ครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: MiKu

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5