สอบถามวิธีสั่งพิมพ์บิล สั่งครั้งเดียว ให้บิลออกทั้งต้นฉบับ และสำเนา

25 เม.ย. 62 , 13:53:46
ตอบกลับ #18

ปิ่นณรงค์

ผมเปิดไฟล์ที่แนบมา แล้ว ไม่มีการกำหนดอะไร control source report1 อะไรเลยครับ  อจ ลืมพิมพ์อะไรหรือเปล่าครับ
้แกให้ใหม่ละครับโทษที ด้านบนนะครับ
:love: :grin:

30 เม.ย. 62 , 14:14:00
ตอบกลับ #19

kunlek

ตามกระทู้นี้ จะเขียน code อย่างไรได้ครับ เมื่อกด command พิมพ์ Report_bill โดยเอาเลขที่อินวอยซ์ (voucher_id)ใน frm_sale มาแทนค่าเมื่อมีการถามเลขที่สั่งพิมพ์
strDocName = "Report_bill"
    strWhere = "Forms![frm_sale]!voucher_id =" & "'" & Me![voucher_id] & "'"

โดยไม่ต้องกำหนดที่ controlsource ใน ฟอร์ม frm_sale
  เนื่องจาก Report_bill มีการเชื่อมโยงไปใช้กับ form อื่นด้วย 

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5