ค้นหาแล้วไม่เจอให้แสดง msgbox เตือน

01 พ.ค. 62 , 11:46:59
ตอบกลับ #18

thaworn Panchan

• สมาชิกไท.Access

: ค้นหาแล้วไม่เจอให้แสดง msgbox เตือน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 พ.ค. 62 , 11:46:59 »
โอ้แย่แล้ว...พอดีเป็นเครื่องที่ทำงาน เค้า Block ไม่ให้ภายนอกเข้ามาได้ครับ....ให้ผมส่งไฟล์ไปให้ หรือ ให้ทำอย่างไรดีครับ....ขอบคุณครับ

01 พ.ค. 62 , 11:49:10
ตอบกลับ #19

ปิ่นณรงค์

: ค้นหาแล้วไม่เจอให้แสดง msgbox เตือน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 พ.ค. 62 , 11:49:10 »
โอ้แย่แล้ว...พอดีเป็นเครื่องที่ทำงาน เค้า Block ไม่ให้ภายนอกเข้ามาได้ครับ....ให้ผมส่งไฟล์ไปให้ หรือ ให้ทำอย่างไรดีครับ....ขอบคุณครับ
แนบไฟล์ส่งมาใน Inbox เลยคับ
:love: :grin:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: thaworn Panchan

01 พ.ค. 62 , 13:04:59
ตอบกลับ #20

thaworn Panchan

• สมาชิกไท.Access

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 พ.ค. 62 , 13:04:59 »
ผมส่งไฟล์ไปแล้วน่ะครับ...ขออธิบายหน่อยน่ะครับ ผมไม่ได้ส่งรูป และ แผนผังมาให้น่ะครับมาให้น่ะครับ...มันใหญ่ผมพยายามตัดออกไปบ้างน่ะครับ
1.เมื่อ ค้นหาชื่อเจอแล้ว ให้แสดงรูป และ เส้นทางไปหา
2.ถ้าไมาทราบชื่อก็ให้ค้นจาก แผนกงาน และเมื่อเจอแล้ว ก็ให้แสดงเส้นทางไปหา เช่นกัน (ไม่ต้องแสดงรูป)

ปัญหาคือ เมื่อคนที่ 1 มาค้นจากชื่อ เจอ แล้วแสดงรูป และ เส้นทาง  OK...แต่เมื่อคนต่อมาจะค้นหา จาก แผนกงาน หน้าจอยังค้างอยู่ที่ค่าของคนที่ 1 อยู่ อยากให้กลับไปหน้าจอเปล่าเหมือนเริ่มใหม่...ครับ...ขอขอบคุณมากน่ะครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5