อยากได้วิธีการเปิด - ปิด Form เเบบมีเงื่อนไขค่ะ

30 ส.ค. 62 , 13:24:41
อ่าน 777 ครั้ง

Wonder B

• สมาชิกไท.Access

อยากได้วิธีการเปิด - ปิด Form เเบบมีเงื่อนไขค่ะ
   คือตอนนี้ ได้ทำการสร้างหน้า Document โดยหน้านี้มีผู้ใข้งาน 2 คน คือ User เเละ Admin โดย 2 คนนี้จะต้องใข้หน้าเดียวกัน ทีนี้ ปุ่มกลับหน้า Home ใน Document เขียนไว้ว่า ให้ปิดหน้า Document เเล้วกลับไปหน้า User Home (หน้า Home ของ User) เเต่ลืมไปว่า Admin ก้ใช้หน้านี้ด้วย เพราะฉะนั้น ถ้าเข้าหน้า Document จากหน้า Home ของ Admin เมื่อจะกลับไปหน้า Home ของ Admin อีกครั้ง มันจะไปโผล่หน้า Home ของ User ค่ะ

***อยากทราบวิธีการเปิด - ปิด หน้า Form เเบบมีเงื่อนไขค่ะ***

30 ส.ค. 62 , 15:11:37
ตอบกลับ #1

สันติสุข

ถ้า U เป็นชื่อตัวแปรที่เก็บ ID ของผู้ใช้ ก็เพียงใส่โค้ดนี้ไว้ที่ OnClick event procedure ของปุ่มกลับหน้า Home

If U = "ID ของ Admin" Then
   DoCmd.OpenForm "ชื่อฟอร์ม Home ของ Admin"
Else
   DoCmd.OpenForm "ชื่อฟอร์ม Home ของผู้ใช้ทั่วๆไป"
End If
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Wonder B

30 ส.ค. 62 , 16:11:27
ตอบกลับ #2

Wonder B

• สมาชิกไท.Access

ขอบคุณมากนะคะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5