มีวิธีจัดตัวอักษรใน Report ให้ ลงท้ายเสมอกันเหมือนใน word ไหมครับ

25 ต.ค. 62 , 13:57:05
อ่าน 854 ครั้ง

tanuki

ผมมี textbox อยู่ มีข้อความอยู่ในนั้น
ลองปรับตรง Text Align เป็น Distribute หน้ามุมมอง Design view ก็ลงท้ายชิดขอบปกติ
แต่มุมมอง Print มันไม่ชิดไห้

28 ต.ค. 62 , 23:28:13
ตอบกลับ #1

สันติสุข

เท่าที่ลองดู ถ้ากำหนด Text Format property ของเท็กซ์บ็อกซ์เป็น Rich Text มันจะแสดงได้ในโหมด Print Preview ซึ่งเป็นภาพจริงที่จะเกิดตอนพิมพ์ ผมลองพิมพ์ไปเป็น pdf ไฟล์ ก็เห็นจัดให้ครับ แต่ถ้าไม่กำหนด มันจะไม่จัดให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ต.ค. 62 , 15:11:10 โดย สันติสุข »
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: MAKI

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5