ใครเคยเขียนคำนวณ mtbf, mttr โดยใช้ โปรแกรม ACCESS บ้าง

17 ม.ค. 61 , 22:35:34
อ่าน 2158 ครั้ง

UnKnown

คุณ วันชัย Original post

มีตัวอย่างให้ดูไหมครับ กำลังศึกษาแนวคิดอยู่
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

19 ม.ค. 61 , 18:17:39
ตอบกลับ #1

PookPuy

MTBF , MTTR  คืออะไรน้ออ :question:
ขอบคุณกระทู้ KPI เรื่อง MTBF - ระบบคุณภาพ - ISOTHAI.COM ครับ

:yuush: ถือเป็นเรื่องที่ดีน่าทำครับ เวลาไหนที่เครื่องมือ-เครื่องจักรเสีย ใช้เวลาซ่อมไปเท่าไหร่ = ลงบันทึกใว้
เมื่อไหร่จะดูข้อมูลสรุปก็ให้ฐานข้อมูลคำนวนแล้วแสดงผลออกมาได้เลย

ส่วนจะมีท่านใดพอมีตัวอย่างใหมรอดูครับ :enjoying:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Haruethai Supasit

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5