เผลอกดตั้งค่าปุ่มด้วย macro - closedatabase - exit แล้วเปิดไฟล์ไม่ได้

18 ก.พ. 63 , 22:11:42
อ่าน 694 ครั้ง

Jakrapan Chooklin

• สมาชิกไท.Access

สวัสดีครับ

ขอสอบถามว่าผมเผลอไปตั้งค่าปุ่ม ด้วย macro -> closedatabase ->คำสั่ง exit

แล้ว run ดู ปรากฏว่าโปรแกรมเปิดและปิดไปเองอัตโนมัติ ไม่สามารถเปิดไฟล์มาแก้ไขได้

จะต้องทำอย่างไรครับ

18 ก.พ. 63 , 22:31:59
ตอบกลับ #1

OddyWriter

กดปุ่ม Shift ค้างไว้ตอนเปิดโปรแกรมครับ พอโปรแกรมเปิดเสร็จแล้วค่อยปล่อยนิ้วจากปุ่ม Shift
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: PNR

18 ก.พ. 63 , 22:38:51
ตอบกลับ #2

Jakrapan Chooklin

• สมาชิกไท.Access

ขอบคุณมากครับ แก้ไขได้แล้วครับ   :love: :love: :love:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5