รบกวนปรึกษาเรื่อง Combo Box ซ้อน Combo Box ครับ

04 มี.ค. 63 , 10:27:38
อ่าน 747 ครั้ง

Tatchawin

สวัสดีครับท่านครับ ขอรบกวนปรึกษาเรื่อง Combo Box ซ้อน Combo Box ครับ(ให้ Combo Box กรองข้อมูลย่อยๆลงไป เพื่ออัพเดตลงตาราง)

อาจดูไม่ยากเย็น แต่ไม่รู้ทำไมผมถึงแก้ไมไ่ด้

รบกวนท่านดูไฟล์นี้ให้ผมหน่อยนะครับ เปิดไปที่ frmSession ผมต้องการให้ txtSubjectID มันเปลี่ยนไปตามกรุ๊ปของ txtSubjectGroupID ครับ
ผมทำตามคลิปของฝรั่งด้านล่างนี้ ผลคือ มันเปลี่ยนไปตามกรุ๊ปก็จริง แต่พอเลื่อนกลับไปกลับมา ค่าใน txtSubjectID มันหายไปเฉยเลย ไม่ยอมเอาขึ้นมาโชว์(แต่มันบันทึกลง tbl ได้)

รบกวนช่วยดูหน่อยครับ ไม่เข้าใจจริงๆทำไมไม่ได้

ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ
ปล.ผมทำตามคลิปของฝรั่งคลิปนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 63 , 14:45:49 โดย Tatchawin »

04 มี.ค. 63 , 15:45:43
ตอบกลับ #1

สันติสุข

: รบกวนปรึกษาเรื่อง Combo Box ซ้อน Combo Box ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 63 , 15:45:43 »
ใน RowSource property ของ txtSubjectID มี 3 ฟิลด์ ดังนั้นใน Column Count property ก็ต้องเป็น 3 ด้วย และ Column Width ก็ควรเป็น 0";0.7875";0" ครับ
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5