เจอข้อความ Microsoft access ไม่สามารถบันทึกฟอร์มหรือรายงานได้

03 เม.ย. 63 , 09:58:19
อ่าน 635 ครั้ง

khemthit

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

เจอข้อความ Microsoft access ไม่สามารถบันทึกฟอร์มหรือรายงานได้เนื่องจากฟอร์มหรือรายงานแสดงอักขระจากภาษาที่ไม่สามารถบันทึกได้ในตำแหน่งที่ตั้งระบบปัจจุบันของคุณ ให้สลับตำแหน่งที่ตั้งระบบของคุณเป็นภาษาในฟอร์มหรือรายงานแล้วลองอีกครั้ง

คือเครื่อง notebook ลงวินโด10 32 bit นะครับ เปิดมาแล้วเจอกล่องข้อความนี้ตลอดเลย แต่เปิดกับเครื่อง pc ทั่วไปแล้วไม่เกิดปัญหา การตั้งค่าก็เปลี่ยนสลับทั้งไทย อังกฤษ ก็ยังแก้ปัญหานี้ไม่หาย วอนผู้รู้ ช่วยแนะนำทางแก้ปัญหาให้ด้วยะนะครับ ติดต่อทางไลน์ ได้นะครับ ไอดี pyxides

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?

Sitemap 1 2 3 4 5