ถ้าย้าย Database จาก Access ไป SQL พวก Query,Module,Expression,Eventจะหายไหมครับ

19 ก.พ. 63 , 13:34:11
อ่าน 1146 ครั้ง

Tatchawin

สวัสดีครับ ขอสอบถามทุกท่านตามหัวข้อเลยครับว่า หากย้าย Database จาก Access ไป SQL
พวก Coding ต่างๆที่เราเขียนไว้ เช่น Query,Module,Expression,Event และอื่นๆ จะหายไหมครับ
ถ้าหาย จะมีวิธีแก้อย่างไร ใครมีวิธีแก้รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้าใครมีวิธีการย้าย Database จาก Access ไป SQL โปรดโพสให้ด้วย จะขอบพระคุณยิ่งครับ  :love: :miao:

20 ก.พ. 63 , 13:19:31
ตอบกลับ #1

Kxess

หมายถึงทำ access เป็น front end แล้ว sql server เป็น backend ใช่มั้ยครับ
ถ้าใช่ ไม่หายครับ แต่อาจจะมีปัญหาแค่บางคำสั่งทำงานไม่ได้ ต้องแก้ไขเล็ก ๆ น้อย ๆ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Tatchawin

26 ก.พ. 63 , 14:02:34
ตอบกลับ #2

Tatchawin

ขอบคุณมากครับท่าน ท่านมีตัวอย่างเรื่องการย้าย เป็นคลิปไหมครับ ถ้ามีโปรดโพสให้ผมนะครับ
ขอบคุณมากครับ

27 ก.พ. 63 , 09:05:50
ตอบกลับ #3

Kxess

ติดตั้ง ดูคลิปนี้ครับ

แล้วก็ลองดูกระทู้นี้ครับ
https://www.thai-access.com/index.php?topic=1126

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Tatchawin

27 ก.พ. 63 , 09:56:28
ตอบกลับ #4

Tatchawin

ขอบคุณคร้าบ

07 เม.ย. 63 , 05:39:10
ตอบกลับ #5

Tongo

ขออนุญาติถามต่อยอดครับ วิธีแบบในคลิปสามารถใช้ NAS เป็นเซิฟเวอร์ได้ไหมครับ

07 เม.ย. 63 , 08:55:43
ตอบกลับ #6

Kxess

ขออนุญาติถามต่อยอดครับ วิธีแบบในคลิปสามารถใช้ NAS เป็นเซิฟเวอร์ได้ไหมครับ

เป็นไปได้แต่ไม่แนะนำครับ
nas หน้าที่หลักจัดการไฟล์
มันไม่ได้ออกแบบมาให้ทำงานในรูปแบบของ server สเปคก็ไม่แรงพอ

ถ้าจะแชร์ไฟล์และใช้ฐานข้อมูล sql ด้วย ใช้เป็น server ไปเลยดีกว่าครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Tongo

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5