ดึงข้อมูลเฉพาะบางแถวจาก From ไป Report ยังไงครับ

03 พ.ค. 63 , 01:12:18
อ่าน 725 ครั้ง

gapook

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

มือใหม่ รบกวนสอบถามครับ
จากรูปด้านล่าง จะสร้างรายงานจากข้อมูลเฉพาะบางแถว ที่ไม่ได้ถูกยกเลิก ( เครื่องหมายถูกคือยกเลิก ) ใช้คำสั่งอะไรครับ หรือต้องทำยังไง

03 พ.ค. 63 , 10:18:40
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ให้กำหนด RecordSource ของ Report เป็นคิวรี โดยคิวรีนี้ให้ดึงข้อมูลมาจาก RecordSource ของฟอร์ม
แล้วที่คิวรีของ Report ก็ให้กำหนด "ยกเลิก" เป็น False
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: gapook

03 พ.ค. 63 , 10:43:19
ตอบกลับ #2

gapook

ขอบคุณครับผม
"แล้วที่คิวรีของ Report ก็ให้กำหนด "ยกเลิก" เป็น False"
ตรงนี้เข้าไปกำหนดยังไงนะครับ

03 พ.ค. 63 , 13:50:01
ตอบกลับ #3

gapook

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ / ข้อมูลออกมาทุกแถว

หน้า Form ครับ

หน้า Queries

หน้า Report Design

หน้า Report View

ตอนนี้ข้อมูลออกมาทุกแถว ต้องการให้ออก Report เฉพาะที่คอลัม "ยกเลิก" ไม่ถูกติ๊กถูก รบกวนอาจารย์และผู้รู้ ทุกท่านด้วยครับ

03 พ.ค. 63 , 14:58:02
ตอบกลับ #4

OddyWriter

ที่คิวรี ตรงฟิลด์ "ยกเลิก" กำหนด Criteria เป็น False
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: gapook

03 พ.ค. 63 , 15:15:24
ตอบกลับ #5

gapook

ได้แล้ว ๆ ขอบคุณครับผม  ^_^

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5