สอบถามการใช้ "Select * from ครับ

29 ม.ค. 61 , 21:44:48
อ่าน 1289 ครั้ง

TaroKung Ichimura

• สมาชิกไท.Access

สอบถามการใช้ "Select * from ครับ
« เมื่อ: 29 ม.ค. 61 , 21:44:48 »
รบกวนสอบถามครับ พอดีผมทำการใช้ Select * from table เพื่อให้แสดงข้อมูลตาราง Data sheet ตามที่เราค้นหาครับ
แต่ผมไม่แน่ใจว่าสามารถ Select * Query ได้หรือเปล่าครับ ผมต้องการข้อมูลจาก Query เพราะ ตอนนี้ผมใช้ Select * from จาก Table แล้วข้อมูลพนักงานมันไม่แสดงครับ

(สามารถใช้ Dlookup ที่ textbox เพื่อให้โชว์ข้อมูลของรหัสนั้นๆได้ไหมครับ)
หรือมีวิธีใดทำให้ข้อมูลพนักงานแสดงได้โดยไม่ต้องไป Select * Query รบกวนบอกทีนะครับ

รูปตามไฟล์แนบครับ รบกวนช่วยทีนะครับ

30 ม.ค. 61 , 16:00:19
ตอบกลับ #1

Kxess

> สอบถามการใช้ "Select * from ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ม.ค. 61 , 16:00:19 »
select query ได้นะครับ

จากภาพแรก ก็เปิด query builder ในฟอร์มแล้วก็บันทึกเป็น ชื่อคิวรี่
ในฟังก์ชันค้นหา ก็ใช้ select * from ชื่อคิวรี่ ...

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: TaroKung Ichimura

01 ก.พ. 61 , 17:53:00
ตอบกลับ #2

TaroKung Ichimura

• สมาชิกไท.Access

> สอบถามการใช้ "Select * from ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.พ. 61 , 17:53:00 »
ขอบคุณมากครับ ผมคิดไม่ถึงเลย ช่วยได้มากเลยครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5