อยากทราบการ copy ข้อมูลจาก Table นึงไปอีก Table นึงอย่างมีเงื่อนไขครับ

04 ส.ค. 63 , 09:21:06
อ่าน 607 ครั้ง

pattan0013

สวัสดีครับ ผมอยากทราบการ copy ข้อมูลจาก Table นึงไปอีก Table นึงอย่างมีเงื่อนไขครับ คือ

เดิมผมมี Table Export ครับและมี column Cost Supplier 1 - 10 และคราวนี้ผมต้องการหาค่าใช้จ่ายของงานแต่ละคันโดยอิงจากรถจึงสร้าง Table Truck_Exp ขึ้นมาโดยก็มี Column Cost Supplier 1 - 10 เช่นกัน

ผมอยากให้เวลา User ใส่ข้อมูลใน Table Export (Column Cost Supplier 1 - 10) แล้วข้อมูลถูก copy ไปยัง Table Truck_Exp โดยอ้างอิงจาก Job No. (ซึ่งมีทั้ง 2 Table) อยากทราบว่าทำได้ไหมครับและทำยังไงครับ

Table Export

Table Truck_Exp

ขอบคุณครับ

06 ส.ค. 63 , 11:58:26
ตอบกลับ #1

PNR

ใช้ Append Query ครับ
โดยกำหนด JobNo = Forms![ชื่อฟอร์ม]![JobNo]
และกำหนดฟิลล์ให้มันก็ได้แล้วครับ
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pattan0013

06 ส.ค. 63 , 13:15:46
ตอบกลับ #2

pattan0013

ใช้ Append Query ครับ
โดยกำหนด JobNo = Forms![ชื่อฟอร์ม]![JobNo]
และกำหนดฟิลล์ให้มันก็ได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดูครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5