สอบถามการอ้างอิง control บน form

05 ส.ค. 63 , 10:42:04
อ่าน 615 ครั้ง

assetthai

สอบถามการอ้างอิง control บน form
« เมื่อ: 05 ส.ค. 63 , 10:42:04 »
รบกวนสอบถามครับ ถ้าใน query ผมอ้างอิง แบบนี้ครับ  [Forms]![frmdashboard]![Childdash].[Form]![cmdgroup] แต่ถ้าจะอ้างอิง แบบ VBA Code จะต้องอ้างอิงแบบไหนครับ ผม copy มาวางในส่วน VBA แล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ 

อธิบาย ในส่วน childdash ผมทำเป็น กรอบ Child ไว้ เมื่อกดปุ่ม จะดึง form เข้ามาแสดง ชื่อฟอร์ม ว่า frmsearch_all_table ใน formนี้จะมี textbox ชื่อว่า cmdgrop ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

06 ส.ค. 63 , 15:04:40
ตอบกลับ #1

PNR

: สอบถามการอ้างอิง control บน form
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ส.ค. 63 , 15:04:40 »
คล้ายๆกันละครับ VBA จะอ้างชื่อ textbox ประมาณนี้

Me.textboxName = [Forms]![frmdashboard]![Childdash].[Form]![cmdgroup]

อะไรประมาณนี้
อธิบายเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ ถ้ายังไม่ใช้แบบนี้
Time to stop for me  :dizzy:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5