อยากทราบวิธีการตั้งค่า listbox

24 ต.ค. 63 , 18:25:15
อ่าน 677 ครั้ง

SSukHaveq

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

อยากทราบวิธีการตั้งค่า listbox
« เมื่อ: 24 ต.ค. 63 , 18:25:15 »
พอสร้าง listbox ขึ้นมา

1. อยากตั้งค่าให้ตัวหนังสือใน listbox อยู่ตรงกลางทั้งหมดนะครับพอจะมีวิธีการตั้งค่าไหมครับ
2. อยากตั้งค่าให้ตัวหนังสือใน listbox บางช่องอยู่ตรงกลาง บางช่องอยู่ชิดขวานะครับพอจะมีวิธีการตั้งค่าไหมครับ
3. อยากตั้งค่าให้ตัวหนังสือของ column heads นะครับพอจะมีวิธีการตั้งค่าไหมครับ

คือเคยลองค้นหาข้อมูลเเล้วพบว่าใช้โค้ด ชื่อlistbox.LabelAlign  เเต่ไม่พบตัวอย่างการเขียน vba นะครับ เลยไม่ทราบว่าสามารถใช้ตั่งค่า listbox ได้หรือเปล่า ขอคำเเนะนำด้วยครับ   :cry: :cry:

25 ต.ค. 63 , 20:38:08
ตอบกลับ #1

PNR

: อยากทราบวิธีการตั้งค่า listbox
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ต.ค. 63 , 20:38:08 »
พอสร้าง listbox ขึ้นมา

1. อยากตั้งค่าให้ตัวหนังสือใน listbox อยู่ตรงกลางทั้งหมดนะครับพอจะมีวิธีการตั้งค่าไหมครับ
2. อยากตั้งค่าให้ตัวหนังสือใน listbox บางช่องอยู่ตรงกลาง บางช่องอยู่ชิดขวานะครับพอจะมีวิธีการตั้งค่าไหมครับ
3. อยากตั้งค่าให้ตัวหนังสือของ column heads นะครับพอจะมีวิธีการตั้งค่าไหมครับ

คือเคยลองค้นหาข้อมูลเเล้วพบว่าใช้โค้ด ชื่อlistbox.LabelAlign  เเต่ไม่พบตัวอย่างการเขียน vba นะครับ เลยไม่ทราบว่าสามารถใช้ตั่งค่า listbox ได้หรือเปล่า ขอคำเเนะนำด้วยครับ   :cry: :cry:

listbox ไม่มี text align ครับถ้าจะทำดัดแปลงเอาได้ครับโดยใช้ Combobox เข้ามาช่วย
Time to stop for me  :dizzy:

29 ต.ค. 63 , 23:16:24
ตอบกลับ #2

SSukHaveq

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

: อยากทราบวิธีการตั้งค่า listbox
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ต.ค. 63 , 23:16:24 »
ขอทราบวิธีด้วยได้ไหมครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5