กำลังแปลงตัวเลขเป็นตัวอักษรค่ะ แต่ติดที่โค้ดค่ะ

24 เม.ย. 64 , 19:31:58
อ่าน 876 ครั้ง

I love movies

ศึกษาตามคลิปในยูทูป + ในบอร์ดนี้ ก็ใช้โค้ดตามค่ะ

และในโค้ดตรงที่เป็นภาษาไทย ก็จะขึ้น ???? เมื่อวางโค้ด ก็ได้ทำตามในคลิปสอน ว่าให้วางโค้ดลง ใน textbox ก่อน พอวางก็ขึ้นเป็นภาษาไทยค่ะ แต่พอก็อปไปวางใช้ จาก ???? กลายเป็น   ƅčɗĕfğ วางใน notepad ก่อน ก็ไม่เป็นผลค่ะ

หันไปใช้การดึง excel มาใช้งาน ก็ยังไม่ได้  :cry:

24 เม.ย. 64 , 20:05:09
ตอบกลับ #1

OddyWriter

รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: I love movies

24 เม.ย. 64 , 20:14:44
ตอบกลับ #2

UnKnown

วิธีที่สอง.ทำให้ VBA รอบรับภาษาไทยไปที่เมนู Tools -> Options -> Editor Format แก้ฟอร์นในรายการต่างๆให้เป็นฟอร์นที่รองรับภาษาไทยแล้วก็รองพิมพ์ข้อความอะไรลงไปดูครับ
ปล.ถ้าพิมพ์ภาษาไทยลงไปเองไม่มีปัญหา เวลาก๊อปมาวางก็ไล่ดูแล้วพิมพ์แก้เองเลยครับ :yuush:
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: I love movies

24 เม.ย. 64 , 21:29:20
ตอบกลับ #3

พีพี แฟมิลี่แมน

ลองดูครับว่าตอลโจทย์ไหม

24 เม.ย. 64 , 22:22:00
ตอบกลับ #4

I love movies

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5