ขอสอบถามผู้รู้ว่าใช้ access เพื่อทำทะเบียนประวัติข้อมูลของคนไข้ได้มั้ยครับ

08 ก.ค. 64 , 16:01:39
อ่าน 1046 ครั้ง

sara40

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ผมอยากทำโปรแกรมบริหารคลินิก เพื่อใช้เก็บข้อมูลเกี่ยวกับผู้ป่วย ประวัติการรักษา บริหารจำนวนยา หรือเวชภัณฑ์ ต่างๆ ไม่ทราบว่าจะใช้โปรแกรม access ได้เหมาะสมหรือไม่ครับ

08 ก.ค. 64 , 17:04:00
ตอบกลับ #1

PNR

การสร้างโปรแกรมฐานข้อมูล
access ทำมาก็เพื่อสิ่งนี้อยู่แล้วครับ

ถ้าถามว่าทำทะเบียนประวัติข้อมูลของคนไข้ได้มั้ยครับ ตอบเลยว่าได้แน่นอน
เพราะผมก็ทำทะเบียนประวัติข้อมูลของคนไข้ ของโรงพยาบาลอยู่เหมือนกัน
โดยใช้ access เพราะมีฐานข้อมูลในตัว อาจจะสร้างส่วนที่เป็นข้อมูลไว้เป็น BackEnd และส่วนของการแสดงผล FrontEnd หรือส่วนติดต่อผู้ใช้ (User interface) และมี office อยู่แล้วในคอมทุกเครื่อง  และสามารถสร้าง form หรือ รายงานได้ไม่ยากมากนัก

Time to stop for me  :dizzy:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5