รายงานขึ้นเตือนความกว้างของหน้าไม่เท่ากันแก้ยังไงคะ

28 พ.ค. 64 , 15:21:50
อ่าน 728 ครั้ง

I love movies

ขอวิธีแก้ 2 แบบ ค่ะ

ถ้าขึ้นแบบนี้แก้ยังไงคะ (เหมือนยังไงแก้ไม่ตรงจุด เลยยังคงขึ้นอยู่)  กับ มีโค้ดทำให้ไม่แจ้งเตือนตรงนี้มั๊ยคะ

30 พ.ค. 64 , 09:53:14
ตอบกลับ #1

OddyWriter

เวลาที่เราเปิดรายงานในมุมมองออกแบบ ถ้าเอกสารมีขนาดใหญ่กว่ากระดาษที่เราตั้งค่าไว้ จะมีมุมเขียวแสดงอยู่ที่มุมบนด้านซ้ายแบบนี้

วิธีการแก้ปัญหามีหลายแบบ เลือกตามความเหมาะสม
1. เปลี่ยนขนาดกระดาษเช่น A4 เป็น A3
2. ดึงขอบกระดาษด้านซ้ายให้หน้ากระดาษแคบลง
3. ปรับตำแหน่งของคอนโทรลต่างๆ ให้กระชับ แล้วค่อยปรับขนาดกระดาษในข้อ 2

ทำจนมุมเขียวหายไป ก็ไม่เกิดปัญหาแล้วครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: SakDa, I love movies

13 ส.ค. 64 , 11:38:18
ตอบกลับ #2

I love movies

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5