ขอสอบถามเรื่องใช้งานไฟล์เดียวกันบน Map drive ค่ะ

11 พ.ย. 64 , 13:57:18
อ่าน 601 ครั้ง

Thanee

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

พอดีว่าโปรแกรมที่หนูทำจะถูกใช้งานจากคอม 2 เครื่อง ไฟล์โปรแกรมหนูอยู่บน Map drive ค่ะ ไม่ทราบว่าหนูต้องไปตั้งค่าอะไรก่อนไหมคะถ้าต้องการให้อ่าน เขียน ได้พร้อมกัน เปิดไฟล์ได้พร้อมกัน

11 พ.ย. 64 , 19:35:54
ตอบกลับ #1

OddyWriter

Map Drive นี่คือไดร์ฟบน Local Server หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็แทบไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลย

อาจมีปัญหาเวลาแก้ไขเรคอร์ดเดียวกันบ้าง
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

12 พ.ย. 64 , 09:21:28
ตอบกลับ #2

Thanee

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

Map Drive นี่คือไดร์ฟบน Local Server หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็แทบไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลย

อาจมีปัญหาเวลาแก้ไขเรคอร์ดเดียวกันบ้าง

ขอบคุณค่ะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5