สร้าง report แต่ความสูงของเส้นตารางไม่เท่ากัน

28 ก.พ. 61 , 10:27:36
อ่าน 1137 ครั้ง

UnKnown

คุณ พลอย Original post

มีข้อมูลอยู่ฟิลนึงที่เป็นเหมือนรายละเอียดสินค้าค่ะ จะมีข้อมูลหลายบรรทัด ในขณะที่ ฟิลอื่นๆเป็นยูนิต ราคา พอสร้างเส้นตารางแล้วเป็นแบบในรูปค่ะ

อยากให้เส้นตารางสูงเท่ากันต้องทำยังไงคะ
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

28 ก.พ. 61 , 17:08:33
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ต้องกำหนดให้ Border เป็น Transparent แล้วลากเส้นเองครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5