inner join between min and max score เชื่อมคิวรี่ตัดเกรดครับ

12 มี.ค. 65 , 11:02:30
อ่าน 507 ครั้ง

SakDa

มีตารางเกรด ตารางคะแนน อยากเอาคะแนนที่เด็กๆ ทำได้ ไปเข้าว่าตรงเกณฑ์ตารางเกรดตรงไหน ควรจะได้เกรดอะไร
ติดขัดนั่งทำตั้งแต่เมือคืนจนถึงเวลานี้ ไม่รู้จะเป็นคำตอบที่ถูกไหม ค้นเจอค้นหาตัวนี้ตอนที่จะมาอัพโหลดไฟล์ขอความช่วยเหลือบนไทยแอคเซส
จากลิงก์นี้ https://www.oreilly.com/library/view/access-cookbook/0596000847/ch01s10.html
ผมยังไม่ได้ทำตามลิงก์ที่ให้ครับ คาดว่าน่าจะตรงที่กำลังติดขัด ไฟล์ที่อัพขึ้นมาเผื่อคุณครูท่านอื่นๆ จะช่วยส่งเฉลยครับ

12 มี.ค. 65 , 11:13:42
ตอบกลับ #1

SakDa

: inner join between min and max score เชื่อมคิวรี่ตัดเกรดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มี.ค. 65 , 11:13:42 »
ติดขัดคิวรี่มาตั้งแต่ปี 63 ได้คำตอบในปีนี้แล้วครับ ผมส่งเฉลยมาเพิ่มครับ
SELECT DISTINCTROW NetGrade.group, NetGrade.code, NetGrade.sTotal, NetGrade.sNet, scores.letterGrade
FROM scores, NetGrade
WHERE (((NetGrade.sNet) Between [scores].[lowerlimit] And [scores].[upperlimit]));

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5