ตารางAccessมีไฟล์รูป ลิงค์ไป SQLserver เเต่พอลิงค์กลับมาAccess ไฟล์รูปดูไม่ได้

29 มี.ค. 66 , 08:03:22
อ่าน 214 ครั้ง

บังเลาะ มูดอ

คือ ผมได้ทำตารางเเละฟอร์ม ข้อมูลส่วนบุคคล เเล้วในนั้นก็จะมี รูปภาพของคนเเต่ละชื่อ (ไฟล์รูปเป็น OLE Object)

หลังจาก import ตารางไป SQL server เเล้วก็ปกติ

เเต่พอลิงค์ ตารางจาก SQL server มา Access ก็สามารถ ดูข้อมูลข้อความได้ปกติ เเต่เพียงเเค่รูป จะหายไปครับ เเต่ใน SQL server ยังมีไฟล์รูปอยู่ครับ

ต้องเเก้ไขอย่างไรหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 66 , 13:36:34 โดย บังเลาะ มูดอ »

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: kamondanai syrup

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?

Sitemap 1 2 3 4 5