ต้องการให้บรรทัดเปลี่ยนสีได้ตามเงื่อนไข Backcolor

21 ก.ค. 66 , 15:21:18
อ่าน 267 ครั้ง

Eik Q Sang

ใน frmRegister มี Textbox ชื่อ txt_Remark
เงื่อนไข
ถ้า txt_Remark =1 ให้บรรทัดนั้น ให้มีสีเหลืองหรือสามารถกำหนดโค้ดสีเองได้ครับ
ขอบคุณครับผม

22 ก.ค. 66 , 15:03:25
ตอบกลับ #1

UnKnown

1.เปลี่ยนแค่ตัวกล่องข้อความ
โค๊ด: [Select]
Private Sub txt_Remark_AfterUpdate()
If Me.txt_Remark = 1 Then
    Me.txt_Remark.BackColor = vbYellow
Else
    Me.txt_Remark.BackColor = RGB(255, 255, 255)
End If
End Sub

2.เปลี่ยนทั้งแถวผมใช้วิธีตามนี้ ->สอบถามวิธีเปลี่ยนสีพื้นหลังรายการใน Continuous Forms

3.อันนี้เขาเปลี่ยนสีตามเช็คบล็อค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 66 , 15:39:43 โดย UnKnown »
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Eik Q Sang

24 ก.ค. 66 , 09:26:05
ตอบกลับ #2

Eik Q Sang

1.เปลี่ยนแค่ตัวกล่องข้อความ
โค๊ด: [Select]
Private Sub txt_Remark_AfterUpdate()
If Me.txt_Remark = 1 Then
    Me.txt_Remark.BackColor = vbYellow
Else
    Me.txt_Remark.BackColor = RGB(255, 255, 255)
End If
End Sub

ขอบคุณมากครับผม

2.เปลี่ยนทั้งแถวผมใช้วิธีตามนี้ ->สอบถามวิธีเปลี่ยนสีพื้นหลังรายการใน Continuous Forms

3.อันนี้เขาเปลี่ยนสีตามเช็คบล็อค

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5