แก้->ระเบียนนี้ได้ถูกเปลี่ยนแปลงโดยผู้ใช้อื่นตั้งแต่ที่คุณเริ่มแก้ไขระเบียนนี้

24 ส.ค. 66 , 13:56:00
อ่าน 277 ครั้ง

sncom123

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

พอเชื่อมต่อฐานข้อมูลเซริฟเวอร์แล้ว พอสั่งบันทึก หรือมีการอัพเดทข้อมูลจะขึ้นแจ้งเตือนแบบนี้

ขี้นมาตลอดเลย
ลองเลือกไม่ล็อกฐานข้อมูลแล้วก็เหมือนเดิมครับ ขอคำชี้แนะท่านผู้รู้ทีครับ...

24 ส.ค. 66 , 20:22:29
ตอบกลับ #1

OddyWriter

น่าจะเกิดจากมีการแก้ไขข้อมูลที่เรคอร์ดเดียวกันครับ
คือระหว่างที่คุณกำลังป้อนข้อมูล ก็มีอีกคนไปแก้ไขข้อมูลในเรคอร์ดที่คุณกำลังแก้ไขอยู่
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5