ปิดทุกฟอร์มเมื่อไม่ใช้งานยกเว้นฟอร์มหลัก

14 พ.ย. 66 , 10:57:46
อ่าน 338 ครั้ง

aek

ผมต้องการปิดทุกฟอร์มที่userเปิดค้างไว้อัตโนมัติเมื่อไม่ได้ใช้งาน ให้เหลือไว้เฉพาะหน้าหลัก พอจะมีหลักการไหมครับเช่น จับเวลาเมื่อไม่มีการขยับเม้า ขอบคุณครับ

ผมลองหาโค้ดในเว็บมา แต่ก็ยังไม่รู้จะใช้งานอย่างไร
   Dim i As Integer
   Dim frm As Form
   Dim ar()
   i = 0
   For Each frm In Forms
        ReDim Preserve ar(i)
        ar(i) = frm.NAME
        i = i + 1
   Next
    For i = 0 To UBound(ar)
        If ar(i) <> Me.NAME Then DoCmd.Close acForm, ar(i)
    Next

15 พ.ย. 66 , 13:04:58
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ไฟล์ตัวอย่างนะครับ ตั้งเวลาไว้ที่ 10 วินาที
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: aek

15 พ.ย. 66 , 16:04:17
ตอบกลับ #2

aek

เยี่ยมไปเลยครับ หลักการนับเวลาใหม่ สุดยอด เดี๋ยวเอาไปปรับใช้งานครับ :want: :want: :want:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 66 , 16:10:11 โดย aek »

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: วิริยะ คำสำราญ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5