แปลงรายงานเป็น .PDF แล้วคุณภาพของภาพลดลงต้องแก้อย่างไร

27 เม.ย. 61 , 13:44:53
อ่าน 1167 ครั้ง

lalerster

ดูใน Design View ปกติ

ดูใน Print Preview ปกติ

แต่พอแปลงเป็น .PDF คุณภาพของรูปภาพลดลง ต้องตั้งค่าตรงไหนอย่างไรครับ

27 เม.ย. 61 , 13:51:31
ตอบกลับ #1

ปิ่นณรงค์

ดูใน Design View ปกติ

ดูใน Print Preview ปกติ

แต่พอแปลงเป็น .PDF คุณภาพของรูปภาพลดลง ต้องตั้งค่าตรงไหนอย่างไรครับ

ตอน Export ติ๊กเลือกตรงนี้หรอยังครับ
:love: :grin:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: lalerster

27 เม.ย. 61 , 14:03:45
ตอบกลับ #2

lalerster

ขวา คือ ติ๊กแล้ว ก็เหมือนเดิมครับ

27 เม.ย. 61 , 14:23:50
ตอบกลับ #3

ปิ่นณรงค์

งั้นใช้ โปรแกรมเสริมครับโหลดตัว cutepdf Writer มาครับ
Link  http://www.cutepdf.com/download/CuteWriter.exe
ติดตั้งให้เรียบร้อย
พอเรากด Print  เลือกเครื่องปริ้นเป็น CuteWriter ก่อนครับ

จะได้คุณภาพที่เหมือนต้นฉบับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 61 , 14:27:20 โดย Newbies »

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Su, lalerster

27 เม.ย. 61 , 14:36:11
ตอบกลับ #4

lalerster

โปรแกรม Access 2010 สามารถ เขียนเป็นคำสั่งจาก Marco หรือ VBA ให้ส่งเมล์ แล้วแนบเป็นไฟล์ .PDF ที่มีคุณภาพของภาพเท่าต้นฉบับ สามารถทำได้หรือเปล่าครับ

27 เม.ย. 61 , 14:49:26
ตอบกลับ #5

ปิ่นณรงค์

Private Sub SendMail_Click()
Dim App As New Outlook.Application
Dim Email As Outlook.MailItem
Dim fileName As String, today As String
today = Format(Date, "DDMMYYYY")
fileName = Application.CurrentProject.Path & "\Report1_" & today & ".pdf"
DoCmd.OutputTo acReport, "Report1", acFormatPDF, fileName, False

Set Email = App.CreateItem(olMailItem)
With Email
    .Recipients.Add "ใส่อีเมลผู้รับจดหมาย"
    .Subject = "ชื่อเรื่อง"
    .Body = "รายละเอียดเนื้อหา"
    .Attachments.Add fileName
    .Send
End With

MsgBox "ส่ง Email เสร็จแล้ว!", vbInformation, "EMAIL STATUS"

Set Email = Nothing
Set App = Nothing

End Sub
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 61 , 16:41:05 โดย Newbies »

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Su, kitisak, lalerster

30 เม.ย. 61 , 11:38:01
ตอบกลับ #6

lalerster

ขอบคุณมากคับ  :love: :love: :love:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5